Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ความประทับใจวัดถ่ำดาวเขาแก้ว

Go down

ความประทับใจวัดถ่ำดาวเขาแก้ว Empty ความประทับใจวัดถ่ำดาวเขาแก้ว

ตั้งหัวข้อ  Dimension Six Fri Nov 07, 2008 9:16 pm

สวัสดีค่ะหนูอยู่โรงเรียนบุญเหลือวิทยานุสรณ์ค่ะ
เป็นนักเรียนที่เพิ่งกลับมาจากการเข้าค่ายที่วัดถ่ำดาวเขาแก้ว
วัดนี้เป็นวัดที่ดีมากๆค่ะหนูชอบวัดแบบนี้มากชอบวัดที่อยู่ใกล้ๆป่าไม้
การเข้าค่ายในครั้งนี้ก็ทำให้หนูได้ฝึกความอดทน ความมีน้ำใจ บาปบุญคุณโทษ ใช้ความคิดในการแก้ปัญหาต่างๆ มารยาทการอยู่ร่วมกัน การสวดมนต์ ทำสมาธิ ความกตัญญู ความสามัคคี รู้เรื่องของในหลวง หรือไม่ว่าจะเป็นเรื่องแปลกๆที่ไม่คาดคิด แต่ก็สนุกมากค่ะได้เห็นอะไรแปลกใหม่
บรรยากาศที่วัดดีมากๆค่ะ ยิ่งตอนเช้าๆ อากาศดีมาก ชอบเดินจงกลม นานๆทีจะได้เดินโดยไม่ใส่รองเท้า
ได้นอนกลิ้งตามพื้น ถ่านป้ายหน้า ปีนต้นไม้ กินน้ำขมๆ ปีนเขา เหอๆ

โดยเฉพาะในถ่ำมันมหัศจรรย์มากๆค่ะ ชอบที่มีพระองค์ใหญ่อยู่ในถ่ำ หรือบนเขา ได้เห็นเขี่อนป่าสัก และได้ช่วยกันเก็บขยะ

พระอาจารย์เกี่ยงโหดมากค่ะ แต่สนุกดี Smile
ทำให้รู้สึกถึงอาการเหน็บกิน เวียนหัว หิวข้าว หน้ามืด ร้องไห้ ปวดร่างกาย ง่วงนอน น่ากลัว Laughing
ถึงจะลำบากแต่สนุกมากค่ะสนุกจริงๆ ทำให้ชีวิตมีรสชาติ

และสุดท้ายนี้ถ้าหนูมีโอกาสก็จะไปเที่ยวกับครอบครัวอีกแน่นอนค่ะ Mad

Dimension Six

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขึ้นไปข้างบน