Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

กราบเท้าหลวงพ่อครับ

Go down

กราบเท้าหลวงพ่อครับ Empty กราบเท้าหลวงพ่อครับ

ตั้งหัวข้อ  YuSiam Wed Feb 03, 2010 12:54 am

ดีใจมากครับที่หลงเข้ามาเจอเว็บวัดถ้ำดาว พระอาจารย์ที่ผมเคารพและนับถือท่านเป็นอย่างยิ่ง ไม่นานมานี้ก็ได้มีโอกาศพบเพื่อนใหม่ที่คุยกันอยู่หลายวันแล้วก็ได้มาทราบว่าเป็นศิษย์ถ้ำดาวเขาแก้วเช่นกัน ดีใจนะครับเวลามีใครที่เคารพนับถือครูบาอาจารย์เดียวกับเรา เหมือนว่าจริตเรามีความชอบคล้ายกัน พักหลังนี้ทราบมาว่าพระอาจารย์ท่านยุ่งเรื่องกิจต่างๆมากมาย ตัวกระผมนั้นอยากจะเข้าไปกราบและสนทนาธรรมกับท่านจัง คงต้องหาเวลาที่ท่านพร้อมจะได้พาเพื่อนใหม่ไปหาท่านด้วยกันเลย
สุดท้ายนี้ผมขอถวายพรให้พระครูประโชติ บุญญาภรณ์ จงมีสุขภาพพลานามัยที่แข็งแรง และมีญาณบารมีที่สูงยิ่งขึ้นไป ขออาจารย์จงอยู่คู่เราบรรดาลูกศิษย์ทั้งหลายตลอดไปด้วยครับ

YuSiam

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขึ้นไปข้างบน